Mình không nhớ nữa - Hãy giúp mình với?

Mình có một thắc mắc mong mọi người giúp đỡ. Mình được trả lương bằng thẻ qua ngân hàng Đông Á mọi chuyện diễn ra bình thường đến tháng 12/2010. Bình thường thì co quan mình trả lương tầm 25 hàng tháng. Nhưng ngày 22/12 con mình đi viện lên mình được nghỉ làm. Khoảng đến tầm 28/12 thì cháu ra viện sau đó mình có nộp cho cơ quan giấy ra viện và đã nghĩ rằng tháng 12 mình sẽ ăn lương bảo hiểm nên chưa có lương nên không đi rút tiền. Đến tháng 1/2011 mình đi rút lương thì chỉ thấy có lương tháng 1+2 nên mình vẵn nghĩ là chưa có lương tháng 12/2010. Đến đầu tháng 3 ví thấy không có lương tháng 12 nên mình xuống hỏi kế toán cơ quan vì sao mình không có lương tháng 12 thì được trả lời là mình có lương tháng 12 và đã chuyển vào tài khoản thẻ cho mình rồi. Mình xuống ngân hàng Dông Á nhờ nhân viên ngân hàng in sao kê tài khoản cho mình thì thấy quả thật ngày 25/12 mình đã được chuyển lương vào tài khoản và lạ hơn nữa là vào ngày 30/12 lương đã được rút. Và trong tờ sao kê còn cho thấy trong ngày 25/12 trước khi chuyển lương vào tài khoản mình đã kiểm tra tiền trong tài khoản tại ATM của BIDV(Nhưng mình chỉ nhớ là có một lần mình thử kiểm tra tại ATM của BIDV nhưng không được và không phải là tháng 12 còn tháng nào thì không nhớ)Mình đã gửi đơn khiếu lại nên ngân hàng và hôm nay ngan hàng gọi mình xuống hỏi: Họ nói rằng chắc chắn tài khoản này đã được rút chứ không có một lỗi lầm nào từ phía ngân hàng và họ nói rằng mình có thể đã rút mà mình không nhớ hoặc người khác rút (có thể là người trong gia đình hoặc ai đó chẳng hạn) họ hỏi mình có luôn giữ thẻ trong người không ...v..v... Nhưng mình khẳng định thẻ cảu mình không ai có thể cầm ngoài mình ra. Và họ nói là thế thì mình đã rút mà không nhớ và vì thời gian sự việc xảy ra sau 45 ngày lên ngân hàng chỉ hỗ trợ giải đáp thắc mắc. Và vì mình khẳng định là mình không rút họ yêu cầu mình về viết bản tường trình công việc mình làm từ ngày 25 đến ngày 30/12, rồi họ bảo phải gửi công văn về trường để xác minh mình có đi làm hay không .....v..v... Mình bảo chỉ cần cho mình biết là: Việc này chỉ có hai khả năng xảy ra một là tôi rút tiền mà tôi không nhớ là mình rút hoặc là lỗi ngân hàng(nhưng họ khẳng điịnh là không có lối của máy ATM ngân hàng) vì vậy mình bảo cho mình xem camera họ bảo phải qua nhiều khâu lắm và vì quá 45 ngày nen video đã được phải gửi và TP HCM và phải qua công an nữa. Họ bảo mình phải nhớ kĩ lại nhưng mình nhớ là mình không rút lương tháng 12. Mình chẳng hiểu sao nữa. Bây giờ mình cố nhớ lại nhưng chẳng nhớ được gì cả. Bây giờ mình phải làm gì đây? Ngân hàng làm như vậy có dúng không bước tiếp theo mình phải làm gì để biết chính xác việc gì đã xảy ra. Giúp mình với

Comments

• Nếu khẵng định mình đúng,nên làm cho ra lẽ phải.nếu cần cứ nhờ công an hoặc báo chí

Sign In or Register to comment.