ở việt nam có thức ăn nhanh đặc trưng o?

có cửa hàng nào chuyên bán thứ ăn nhanh của việt nam o?

Comments

• Có đấy. Bạn hãy đến thử quán Wrap&roll một lần xem sao :

97B Nguyễn Trãi Q1 HCM

62 Hai Bà Trưng Q1 HCM

SA1-1 Nguyễn Văn Linh, Mỹ Khánh 1, Phú Mỹ Hưng, Q.7, HCMC.

• Thức ăn nhanh đặc trưng của Việt Nam có: Cơm nắm, xôi nén (ống tre, nứa) và "cỏ sinh lực" đó là những thứ rất quan trọng góp phần làm nên chiến thắng trong các cuộc chinh chiến của người Việt từ ngàn xưa đến nay. Nhiều thứ các bạn đã nêu đều du nhập cã.

• thức ăn nhanh có nghĩa là đồ có thể cầm đi đường ăn hả??? Ở Vn sao không có nhỉ? nào là bánh mỳ pate, xôi khúc, ngô nóng, khoai nướng...đấy thôi

• bò khô!!!!!!!!!!!!!!!cu đơ hà tĩnh!!!!!!!!!!!

ngon lắm, tìm thử đi nhé bạn

• thức ăn nhanh o Việt Nam thi nhiều lắm, ngoài bánh mì , xôi....... còn có món đặc biệt đó là món:bò bía ăn ngon tuyệt

• hảo hảo, bình dân, .......... hì sinh viên toàn thế cho nhanh mà.

• Co' o~ Vn co rat nhieu mon an nhanh ma co the vua di vua an luon cung dc.Neu nhu ban la ng` thich an cach gian di thi ban nen chon mua:banh mi` na`,banh sănwicht,hay banh hot dog na`.......... va` nhiu` mon khac nua~.

chut ngon mieng

• thiếu j bạn...^^ Xôi bánh mì cơm hộp burger thuần Việt...

Mình có 2 địa chỉ:

1/ Nằm ngay dưới chân cầu Sắt, tiệm bé bé xinh xinh, sạch sẽ, chủ quán zui tươi, giá cả mềm, nó nằm trên đường Nguyễn Hữu Cầu

2/ Tiệm nhỏ xíu chuyên về Burger giá rẻ 8K-15K hết cỡ đi đến trường Tenloman quẹo trái nhìn bên tay phải có 1 tiệm net trước tiệm net có quầy hàng burger đủ loại luôn...bạn mà mua thì nên đi sớm hok là xếp hàng điên luôn...mình bị hoài hà T_T Thân nha!

• bánh mỳ,mì ăn liền

• Nếu mà nói về thức ăn nhanh thì VN vô địch thế giới. Theo quan niệm thức ăn nhanh là vừa đi vùa ăn thì ta có bánh mì ổ này, xôi này, cóc, xoài, ổi, bánh tiêu, bò bía, kẹo kéo... etc..

Thấy câu hỏi của bạn tui mới nhớ ra la Phillip Kotler đã có nói là khuyên VN nên có chiến lược Marketing là trở thành "Bếp ăn của Thế giới", vậy mà hiện giờ chưa có 1 thương hiệu thức ăn nào ra hồn cả, hiếm hoi cũng chỉ có Phở 24.

Theo tui đầu tư vô Kẹo kéo được đó.

Kẹo kéo thương hiệu Việt!

Sign In or Register to comment.