tình yêu vị ngọt hay thuốc đắng? Để người ta khổ đau suốt đời?

vì tôi thấy bạn tôi đau khổ khi người ấy ra đi

Comments

• Bạn à! tình yêu là vị ngọt thủa ban đầu, là vị đắng mai sau, là cua cay đoạn cuối.... thường là vậy và mình thấy vậy. Bạn hãy chuẩn bị cho mình tinh thần đó bạn sẽ thấy đời đẹp hơn mình tưởng nhiều.

Câu trả lời cả bạn Ra thật hay!

• Đương nhiên là tình yêu là thứ làm người ta đau khổ suốt đời nhất rồi vì trong tình yêu có chứa cả vị ngọt chết người và thuốc đắng tái tê ....

• Có thể ngọt với người này nhưng đắng với kẻ khác bạn à.Luôn luôn là như thế...

Giống như bài hát "chuyện 3 người" đó mà...

• Yêu là chết trong lòng một ít,

Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu,

Cho rất nhiều, nhưng nhận chẳng bao nhiêu,

Người ta phụ hoặc thờ ơ chẳng biết....

• Tình yêu là món quà của thời gian trao tặng, nó được Đấng thiêng liêng nuôi dưỡng để lại cho mỗi chúng ta. Nếu trong mỗi người đều nâng lưu trân trọng, gìn giữ thì tình yêu sẽ trở thành bất diệt và vô cùng cao thượng. ngược lại sẽ trở thành tuyệt vọng và dẫn đến sự khổ đau cho cả hai người.

vì vậy tình yêu mang vị gì, đắng hay ngọt cái đó tùy thuộc vào chủ nhân của nó.

Mình chỉ mong các bạn hãy hưởng mãi vị ngọt tình yêu mà thôi!

• tinh yeu la thu tinh cam thieng lieng,la su rung dong cua con tim.tinh yeu chua dung su ngot ngao,xen lan chut chua xot va dang cay.Ban đa trai nghiem duoc cac mui vi tinh yeu chua.neu ban cam thay nhu vay thi thuc su ban dang yeu.khong ai no toi dang yeu ma toi khong biet rang tinh yeu lai cay dang nhu vay.tinh yeu that su khong chi cua mot minh ban ma con cua nguoi ay nua.rat thong cam voi ban nhung hay co vuot qua sau mot lan that bai la nen tan cho su thanh cong, vinh quang do ban.

• là cả hai. khi người ta hạnh phúc thì tình yêu mang vị ngọt, và ngược lại khi người ta đau khổ thì tình yêu mang vị đắng. tui vẫn chưa từng yêu và chưa bao giờ cảm nhận được tình yêu là gì nhưng tôi vẫn mạn phép đưa ra ý kiên của mình có gì thông cảm nha

• " Tình yêu mật ngọt

mật ngọt trên môi

tình yêu mật đắng

mật đắng trong đời ..."

Lặng lẽ nơi này ( TCS )

Tình yêu cũng như con người, cũng như đời sống. Có người yêu trong hạnh phúc, có người yêu trong đau khổ. Nhưng điều kỳ lạ là sống thì không thể không ...yêu !

• Tình yêu bất diệt muôn màu muôn vị ko thể nói hết được ,tình yêu có lúc làm cho ta vui sướng ,có lúc buồn rầu tủi nhục

Tình yêu đáp ứng nhu cầu bản thân thì ta vui sướng nếu ko thì ngược lại .Bạn ấy đau khổ là lẻ đương nhiên khi bạn ấy tìm được cảm xúc mới thì bạn ấy sẻ hết buồn thôi

• Mình khẳng định:"Tình yêu là vị ngọt!!!"Cực kì ngọt luôn!...Khi ta thấy nó đắng ko phải vì tình yêu là thuốc đắng mà vì ta đang thiếu tình yêu,đúng ko?

Khi có tình yêu hoàn hảo thì lại thấy nó ngọt ngay í mà...^_^

Thành ra người ta bảo"Ngọt quá hóa đắng",đó là vì ta quen ngọt rồi thì thiếu 1 chút cũng thấy đắng ,thế thôi!

Sign In or Register to comment.