Tại sao các ngân hàng của Việt Nam không làm điều này ạ ??

Tôi được biết các Nhà mạng di động ở Việt Nam hay bán thẻ điện thoại trả trước trị giá 200.000 VNĐ; 500.000 VNĐ ạ.

Vậy tôi có thắc mắc rằng là tại sao hệ thống Ngân hàng của Việt Nam không ai sáng tạo được ra cái cách làm ra thẻ cào thanh toán trả trước trị giá cũng tương tự như của thẻ cào trả trước của nhà mạng di động là trị giá 50.000 VNĐ; 100.000 VNĐ; 300.000 VNĐ; 500.000 VNĐ; 1 triệu VNĐ; 1,5 triệu VNĐ; v.v.... chẳng hạn nhưng lại có giá trị thanh toán quốc tế như thẻ VISA, MasterCard

Update:

Ghi chú :

1 – Bạn nào thích nghiên cứu về vấn đề này thì sao chép bài này xuống mà xem nhé.

2- Xem online hay bị mất chủ đề này ạ.

3- Đừng bạn nào bảo là đã có thẻ vô danh trả trước được bán ở Ngân hàng rồi thì cần gì đến cái thẻ cào của Ngân hàng kiểu này nhé. Bởi vì cái thẻ vô danh trả trước ấy thì vẫn phải ra Ngân hàng mới nạp tiền vào được hoặc mua mới thẻ ạ. Còn cái thẻ cào Ngân hàng tôi nói ở đây thì bà bán nước đầu ngõ; bác bán bánh cuốn cùng xóm; chị bán hàng tiệm

Update 3:

bánh ngon và to rồi. Nhưng làm thế thì lại ít khách hàng dùng nên vì vậy nên tăng hay giảm thu phí giao dịch tùy từng thời kỳ sao cho phù hợp chứ không nên máy móc quá nhé.

Comments

Sign In or Register to comment.