Trời ơi có ai biết làm sao đề hết làm biếng không nhỉ? X_X?

"Thông minh bao nhiêu, làm biếng bấy nhiêu"...mình đã cố gắng lắm rồi, mấy chục năm trời mà lười vẫn hoàn lười, suốt ngày về tới nhà là ngủ, chơi, thấy học là ngán, thi đới đít mà còn chưa chịu ôn bài nữa hic ( mặc dù rất sợ, nhưng nỗi sợ ko bằng nỗi "lười" T T ), sống thế này còn ý nghĩa j nữa T T

Comments

• Làm biếng hả? HiHi Trước tiên tôi xin gửi lời chào lời hỏi thăm sức khỏe đến bạn.

Mình được mệnh danh vui làm biếng nè :).Mình làm biếng đến nỗi ngủ mà cùng làm biếng nằm giường luôn đụng đâu ngủ đó hihi.nhưng chỉ là trước kia thôi giờ thì phương châm sống của mình là "an nhiều thì phải làm nhiều, làm ít thì ăn ít".Bạn muốn hỏi tại sao mình lại biến đổi nhiều như vấyđung không? hihi Khi đó mình học lớp 12 thầy cô trong trường đều rất yêu quý mính.minh vì học khá giỏi (mặc dụ mình không học bài ở nhà, vào lớp chỉ ngồi nghe thôi không thèm phát biểu(làm biếng mà)).Năm đó mình rất quý cô giáo dạy mình vào một ngày hôm đó cô bị đau chân và đúng ngày đó cô phải thao giảng.Mình cảm thấy có trách nhiệm bôi bảng và nhúng bông lao bảng nhưng cô nói"để cô làm!em ngồi học tiếp đi!".Tôi buột miệng hỏi "tại sao?"các bạn trong lớp rất ngạc nhiên vì trước giờ tôi đâu có xung phong làm ch j hay hỏi ch ai? Và cô nhẹ nhàng trả lời" Tại vì cô làm được! Chuyên nhỏ như vày mà củng không tự thân làm được thì chuyện gì em có thể làm được đây!?" cô lại nói tiếp"Cái gi mình tự làm được thì cố gắng làm, cái gì làm không được thì ghi lại khi nào đủ đk thì lại làm! Cuộc sống là phải phấn đấu.Phấn đấu vì những cái mà mình thích. Trong cuộc sống thì nhất định phải lựa chọn. Không có sự lựa chọn sai mà chỉ là không phù hợp." Tôi nhìn cô đi khập khiển vàtôi tự cười chính mình.hihi thế đấy. Bạn hãy nhìn lại nhửng người khuyết tật đi họ sống như thế nào?Và tôi nghỉ bạn sẽ biết mình sẽ làm gì và sống như thế nào cho xứng đáng.Thời gian không đợi người chỉ có người bỏ thời gian mà thôi.Ký sự! Thân

Chúc bạn vui vẽ, hạnh phúc và tìm ra được con đường riệng cho mình.

• Sự học giống như cây: rễ thì đắng mà trái thì ngọt. Bạn cứ nghĩ việc học như việc ăn. Không ăn thì chết. Không học thì lúc này chưa "chết" nhưng sau này bạn chẳng có việc gì làm hay chẳng làm được việc gì. Không làm thì chẳng có gì ăn, không có gì ăn thì chết, không thì phải sống bám! Bạn suy nghĩ kỹ. Chọn lựa và quyết tâm nhé?

• đó là tự bạn không cố gắng đấu tranh với bản thân mình thui.mình cũng lười nhưng vì sợ bị điểm kém và thua kém bạn bè nên phải học thôi.

• bệnh này nan y khó chữa lắm tôi đang mắc

chán thế

Sign In or Register to comment.