cài máy in canon 3050 không được......?Rất mong giúp đỡ?

Mình bị thất lạc dia cai may in nen tai driver trên mạng về cài. Sau khi cài xong thì không in được .mỗi lần in thì nó cứ bắt save à.Các bạn có biết làm thế nào để mình biết đã cài máy in được chưa không?Bữa trước mình cũng bị 1 lần kêu thợ vào cài lại thì họ nói cài xong rồi và họ làm gì đó xong rồi in được.Bạn nào có biết thì cho mình biết cách sữa chữa nha.mình cần gấp lắm . chỉ nhanh dùm nha .thanks

Comments

• Nếu đảm bảo cá bước cài đặt đều OK thì bạn còn thiếu thao tác sau:

Vào Control Panel, chọn Printers and Faxes, trong này có thể có 2,3 biểu tượng...Không cần quan tâm đến cái khác làm gì, click phải vào biểu tượng máy in có tên Canon"..." rồi chọn Set as Default printer.

Rồi thử in một tài liệu nào đó.

Nếu không được thì quá trình cài đặt driver có vấn đề . Chắc là không có vì nhờ thợ cài đặt nhưng anh này hơi ẩu, không thử in, hướng dẫn chi tiết cho bạn...

Mà thời buổn này, việc gì cũng cần thợ thầy thì "kì" lắm! Thông tin có đầy, máy tính kết nối mạng... vài phút là mình có thứ mình muốn...Đừng sợ làm hỏng, hỏng thì làm lại, có gì đâu!!

• Có thể do bạn đã tải nhầm phiên bản cho hệ điều hành nên xảy ra lỗi, bạn có thể xem hướng dẫn tại đây: http://drivertransfer.com/download-driver-canon-30...

để tải và cài đặt lại nhé.

Sign In or Register to comment.